โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ประสพชัย พัฒน์โรจนโสภณ รองอธิการบดีฝ่ายวิจัย ประธานอนุกรรมการเครือข่ายวิจัยอุดมศึกษาภาคกลางตอนล่าง เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ และเข้าร่วมโครงการพร้อม ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุณณดา ภมรปฐมกุล ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิจัย
โครงการอบรมฯ ครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร.ประภาพรรณ อุ่นอบ จากมหาวิทยาลัยมหิดล มาเป็นวิทยากรบรรยาย หัวข้อเรื่อง “การถอดบทเรียนเพื่อพัฒนางาน ในกระบวนการวิจัยทางสังคมศาสตร์” และเป็นวิทยากรในการอบรมเชิงปฏิบัติการ ร่วมกับทีมวิทยากรที่มีประสบการณ์จากหลากหลายสาขาวิชา
ผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ นักวิจัย ของมหาวิทยาศิลปากร และสถาบันการศึกษาในเครือข่ายวิจัยอุดมศึกษาภาคกลางตอนล่าง
![](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/ไม้แก้ว-724x1024.png)