สถาปนา 80 ปี มหาวิทยาลัยศิลปากร
![🖌️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td7/2/16/1f58c.png)
ในหัวข้อ “80 ปี มหาวิทยาลัยศิลปากร : สร้างสรรค์ ศาสตร์ และศิลป์ เพื่อปวงชน” (80th Silpakorn University : Creative Art and Science for Alls)
![🧑💼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/2/16/1f9d1_200d_1f4bc.png)
เป็นนักศึกษาปัจจุบัน ศิษย์เก่า และบุคลการของมหาวิทยาลัยศิลปากร
![👩🎨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tef/2/16/1f469_200d_1f3a8.png)
– สามารถออกแบบได้อย่างอิสระ ในรูปแบบสี ขนาด A4 ส่งเป็นไฟล์ในรูปแบบ .JPG หรือ .PNG (Resolution อย่างต่ำ 300 dpi)
– ตราสัญลักษณ์ (Logo) ต้องมีความทันสมัย องค์ประกอบศิลป์ที่สวยงาม ชัดเจนมีเอกลักษณ์ จดจำง่าย
– ตราสัญลักษณ์ (Logo)ที่ส่งเข้าประกวดต้องมีองค์ประกอบ ได้แก่ ตราสัญลักษณ์มหาวิทยาลัยศิลปากร ตัวเลข 80 ปี (สามารถใช้เป็นตัวเลขไทยหรือเลขอาราบิคก็ได้) และข้อความที่สื่อถึงแนวคิด “80 ปี มหาวิทยาลัยศิลปากร : สร้างสรรค์ ศาสตร์ และศิลป์ เพื่อปวงชน” (80th Silpakorn University : Creative Art and Science for Alls)
– ส่งผลงานพร้อมคำอธิบายแนวคิด แรงบันดาลใจ ความหมายของแบบ รูปทรง และสี
![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t75/2/16/2728.png)
– รางวัลชนะเลิศ จำนวน 1 รางวัล เงินรางวัลละ 30,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร
– รางวัลชมเชย จำนวน 2 รางวัล เงินรางวัลละ 5,000 บาท พร้อมเกียรติบัตร
ผู้ที่สนใจสามารถส่งผลงานเข่าประกวดได้ที่ https://forms.office.com/r/bu2vBqG9RR
สแกนคิวอาร์โคด ตามที่แนบมา หรือ ส่งผ่าน E-Mail : su-pr@su.ac.th พร้อมระบุหัวข้ออีเมลว่า ” 80 ปี SU Anniversary logocontest “
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/2/16/1f4cd.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/2/16/1f4cc.png)
![📱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/2/16/1f4f1.png)
![](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/322400840_926640645164889_7534637482539368411_n-768x1024.jpg)