วันจันทร์ที่ 8 สิงหาคม 2565 เวลา 9.00 น. ศาสตราจารย์ ดร.นันทนิตย์ วานิชาชีวะ รองอธิการบดีฝ่ายวิจัย มหาวิทยาลัยศิลปากร และหัวหน้าหน่วยปฏิบัติการ อว. ส่วนหน้า จังหวัดราชบุรีกล่าวต้อนรับ ท่านวิทยากร ศาสตราจารย์เกียรติคุณปรีชา เถาทอง ศิลปินแห่งชาติ สาขาทัศนศิลป์ และผู้เข้าร่วมโครงการ
เพื่อเปิดโครงการ “การพัฒนาผลิตภัณฑ์ชุมชนเชิงสร้างสรรค์ บนฐานทุนทางวัฒนธรรมชุมชน : ระยะที่ 2” โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.สุพรรณี ฉายะบุตร คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร เป็นหัวหน้าโครงการฯ ณ โรงแรม ณ เวลา อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรีเพื่อการอบรมเชิงปฏิบัติการสร้างกรอบแนวคิดทางธุรกิจด้วย การคิดเชิงออกแบบ (design thinking) และ Business model canvas ให้กับผู้ประกอบการที่ได้รับการคัดเลือก เข้าร่วมโครงการ ฯ ในพื้นที่ จังหวัดราชบุรี จำนวน 30 ราย
![879593](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/879593-1024x768.jpg)
![879594](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/879594-1024x768.jpg)
![messageImage_1659938048300](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1659938048300-1024x768.jpg)
![messageImage_1659938059569](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/messageImage_1659938059569-1024x768.jpg)
Previous
Next