วันศุกร์ที่ 8 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 เวลา 8.30 -16.30 น.
รองศาสตราจารย์ ดร.ศุภกิจ สุทธิเรืองวงศ์
ผู้อำนวยการสำนักงานบริหารการวิจัย นวัตกรรมและการสร้างสรรค์
รองประธานอนุกรรมการเครือข่ายวิจัยอุดมศึกษา ภาคกลางตอนล่าง
และนักวิจัยจาก 13 สถาบันการศึกษา ที่ร่วมดำเนินการโครงการย่อยที่ 6 “การถอดบทเรียน วิเคราะห์และสังเคราะห์ระบบการบริหารจัดการขยะมูลฝอยตามขนาดและบริบทของ อปท. แบบมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วนของพื้นที่ภาคกลางตอนล่าง” : เครือข่ายวิจัยอุดมศึกษาภาคกลางตอนล่าง
เข้าร่วมประชุมเรื่อง “การแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การบริหารจัดการขยะมูลฝอยในพื้นที่ภาคกลางตอนล่าง”
ณ ห้องประชุมชั้น 1 สำนักงานบริหารการวิจัย นวัตกรรมและการสร้างสรรค์
มหาวิทยาลัยศิลปากร วิทยาเขตพระราชวังสนามจันทร์ จังหวัดนครปฐม
เพื่อให้ผู้วิจัยสามารถระดมความคิดเห็นและแลกเปลี่ยนเรียนรู้เพื่อวิเคราะห์และสังเคราะห์ระบบการบริหารจัดการขยะมูลฝอยในพื้นที่ภาคกลางตอนล่าง และ เตรียมความพร้อมเพื่อทดสอบตัวแบบการจัดการขยะที่เหมาะสมตามขนาดและบริบทของ อปท.ในพื้นที่ภาคกลางตอนล่าง ให้สอดคล้องกับวัตถุประสงค์โครงการวิจัย
![S__42516930](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__42516930-768x576.jpg)
![S__42516938](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__42516938-768x431.jpg)
![S__42516933](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__42516933-768x576.jpg)
![S__42516927](https://suric.su.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/S__42516927-768x576.jpg)